Harka2

A cikin 2018, kamfaninmu ya sami nasarar sanya hannu kan kwangilar kula da manyan tutoci na shekaru uku tare da Kamfanin Zhonghaiyou Zhanjiang don ci gaba da kula da Zhonghaiyou Zhanjiang VARCO TDS-9SA TDS-10SA TDS-11SA babban tuƙi.
Ana aiwatar da tsare-tsaren kulawa bisa ga ƙa'idodin masana'antun NOV.
Rushewar bita da abun ciki na kulawa:

图片 7

1. Cire murfin tuƙi na sama

1. Cire duk kayan aikin da ba na kayan aiki ba, igiyoyin waya da sauran nau'ikan kayan aiki, zubar da mai a cikin kayan aiki, kuma tsaftace saman tuƙi da haɗuwa da waƙa sosai.

2. Kashe manyan taro na BOP na sama da na ƙasa a kan wurin rijiyar kuma a sassauta su.

3. Alama kawar da sassan lantarki (cables, firikwensin, magnetic bawul, matsa lamba, da dai sauransu) da kuma na'ura mai aiki da karfin ruwa sassa (na'ura mai aiki da karfin ruwa cylinders, hoses, bawul tubalan, da dai sauransu).

4. Cire PH55 bututu processor taro da rotary shugaban taro.

.

6. Cire gaba ɗaya taron shugaban rotary.

7. Cire gaba ɗaya PH55 bututu processor taro.

8. Gaba ɗaya tarwatsa babban shingen bawul kuma cire duk bawuloli, kayan aikin bututu, matosai, da sauransu.

9. Cire gaba ɗaya duk silinda na hydraulic, masu tarawa da tankunan mai.

2. Dubawa da zane-zane

1. Gudanar da gano ɓarna na ultrasonic da Magnetic akan bututun tsakiya, beli da fil ɗin beli, da fitar da rahoton gano lahani.

2. Gudanar da gwajin maganadisu akan harsashin kai mai juyawa, harsashi akwatin gear, kafada mai ɗaukar nauyi da zoben dakatarwa, da bayar da rahoton dubawa.

3. TDS-10SA saman motsa jiki

1.2.3.3.1.Faucet/hakowa taron mota

 

1. akwatin kaya

A) Tsaftace akwatin gear, cire hanyar mai, kuma maye gurbin bututun mai da ya lalace.

B) Sauya duk bearings na akwatin gear (ɗakin tsakiya na sama, ƙananan ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙarfi, ɗaukar kayan watsawa da babban ɗaukar nauyi).

C) Sauya duk hatimin akwatin kaya.

D) Bincika ƙyallewar kayan aiki a kowane mataki a cikin akwatin gear, da lalacewa, da kuma ko akwai wata alama ta lalata ko tsatsa a saman haƙori, kuma a ci gaba da amfani da su ko maye gurbin su bisa ga ƙa'idodin fasaha.

E) ultrasonic da Magnetic dubawa za a gudanar a kan gearbox harsashi, kuma za a bayar da rahoton dubawa.

F) Haɗa taron akwatin gear bisa ga ma'aunin NOV.
2. Karfe
A) Duba layin gudu, radial runout da axial runout na spindle.

B) Duba kafada mai ɗaukar sandal, maɓallan zaren sama da ƙasa da raunuka da lahani a ƙarshen fuska.

C) Duba lalacewa na babban rufin shaft kuma maye gurbin shi bisa ga halin da ake ciki.

D) Sauya duk hatimi da zoben tallafi.

 

3. bututun wanki, bututun guzneck da zoben ɗagawa

A) Sauya bututun wanki, shiryawa (tushen floppy diski, tushen diski mai wuya), O-ring da bazara.

B) Lalacewar guzneck da zoben ɗagawa da fitar da rahoton gano aibi.

4. Injin hakowa

A) Sauya babban abin ɗaukar mota, hatimi, gasket da maiko nono.

B) Auna insulation na nada na babban mota.

C) Haɗa babban taron motar bisa ga ma'aunin NOV kuma kula da ɗaukar motar.
3.2.Rotary shugaban taro

1. Bincika hanyar mai na layin ciki na rotary head, ultrasonic ko maganadisu dubawa harsashi, da bayar da wani ingancin rahoto.

2. Tsaftace hanyar mai kuma maye gurbin duk hatimi da O-zobba na shugaban rotary.

3. Haɗa kai mai juyawa, kuma gudanar da gwajin matsa lamba akan hatimin kan jujjuya bisa ga ma'aunin NOV.

 

3.3.PH55 Bututu Handlerr taro

1. Bincika fil ɗin haɗawa tsakanin mai sarrafa bututu da shugaban rotary.

2. Sauya hatimin silinda mai tong na baya da maɓuɓɓugar ruwa.

3. Sauya hatimin IBOP na'ura mai aiki da karfin ruwa Silinda.

4. Duba tsarin kunnawa IBOP kuma maye gurbin abin nadi mai zamiya.

5. Haɗa na'urar sarrafa bututun PH55 da mayar da matsi na hydraulic cylinder don gwajin matsa lamba.

 

3.4.IBOP taro

1. Rage IBOP na sama da na ƙasa (ku kula da sassautawa lokacin da dandamali ya jefa saman tuƙi).

2. Bincika lalacewa, lalata da yanayin aiki na IBOP na sama da na ƙasa, kuma gudanar da maganin kulawa bisa ga halin da ake ciki.

3. Sauya hatimin IBOP ko maye gurbin taron IBOP.

4. Gudanar da gwajin matsa lamba, yi aiki da bawul na IBOP, kuma babu zubarwa.
3.5.Motar sanyaya tsarin

1. Sauya hatimin motar, ɗaukar nauyi, maiko nono da gasket.

2. Bincika matakin insulation na fan motor coil.

3. Sake haɗa tsarin sanyaya fan kuma kula da motsin motar.

 

3.6.Gyara taron tsarin birki.

1. Sauya faifan birki da kushin birki.

2. Bincika hatimin silinda ruwan birki, layin bututun ƙarfe ko maye gurbin silinda ruwan birki.

3. Bincika ko mai rikodin yana aiki da kyau ko maye gurbinsa.

4. Sake haɗa taron birki.

 

3.7.Gyara skid na sufuri da Karusai.

1. Aiwatar da gano aibi a kan titin sufuri da jagorar dogo da fitar da rahoton gano aibi.

2. Bincika fil ɗin haɗin layin dogo na jagora kuma maye gurbin shi cikin lokaci bisa ga yanayin aiki.

3. Duba ko maye gurbin farantin gogayya.

4. Sauya kayan haɗin da ake buƙata kuma kulle igiya mai aminci.

 

3.8 Tsarin Ruwa

1. Bincika layin bututun karfe don fitarwa da lalacewa, kuma maye gurbin duk bututun roba mai laushi.

2. Duba yanayin aiki na famfo na hydraulic, gyara ko maye gurbin shi.

3. Duba taron farantin hydraulic bawul kuma tsaftacewa da gyara hanyar mai.

4. Duba solenoid bawul kuma maye gurbin lalace solenoid bawul.

5. Sauya taro mai tace man hydraulic.

6. Sauya duk haɗin gwajin matsa lamba.

7. Bincika duk bawuloli masu daidaita matsin lamba kuma daidaita ko maye gurbin su bisa ga ka'idodin fasaha.

8. Sauya duk hatimin tarawa da hatimin silinda na hydraulic.

9. Matsa lamba gwajin na'ura mai aiki da karfin ruwa Silinda da accumulator.

10. Tsaftace tankin mai da maye gurbin hatimi da gasket.

 

3.9 Tsarin lubrication

1. Duba motar hydraulic lubrication kuma maye gurbin sassan da suka lalace.

2. Sauya taro mai tace man gear.

3. Sauya hatimi da gasket.

4. Sauya famfon kaya.

 

3.10 Tsarin Lantarki

1. Sauya duk maɓallan matsa lamba da masu rikodin.

2. Sauya bawul ɗin solenoid da layin sarrafa bawul ɗin solenoid.

3. Sauya toshe tasha da hatimin akwatin junction.

4. Bincika igiyoyi da igiyoyin sadarwa na kowane bangare na saman tuƙi, kuma yi maganin hana fashewa.

 

4. Majalisa

1. Tsaftace dukkan sassa.

2. Haɗa kowane haɗin haɗin gwiwa bisa ga ƙa'idar tsarin taro.

3. Haɗa babban taron tuƙi.

4. Babu-load gwajin gudu, da kuma bayar da rahoton gwaji.

5. Tsaftacewa da zane.

 

5. VDC kula

1. maye gurbin duk maɓalli, alamun ƙararrawa, jujjuyawar farko, tachometer da mita mai ƙarfi na kwamitin kula da VDC.

2. Duba allon wutar lantarki, I/O module da ƙahon ƙararrawa na VDC.

3. Duba filogin na USB na VDC.

4. Duba bayyanar VDC kuma maye gurbin zoben rufewa.

 

6. Kula da dakin juyawa mita

1. Bincika kowace hukumar da'ira na naúrar gyarawa da naúrar inverter, kuma yanke shawarar ko za a maye gurbin na'urorin haɗi bisa ga bayanin amsa da sakamakon gwaji.

2. Gwada samfurori na tsarin kula da PLC, kuma yanke shawarar ko za a maye gurbin na'urorin haɗi bisa ga bayanin amsa da sakamakon gwaji.

3. Gwada naúrar birki, kuma yanke shawarar ko za a maye gurbin na'urorin haɗi bisa ga bayanin da aka bayar da sakamakon gwaji akan tabo.

4. Sauya inshora, AC lamba kariya da gudun ba da sanda.

 

7. Abubuwan sabis na kulawa da ƙayyadaddun lokaci.

1. Lokacin garantin inganci na babban tuƙi bayan kiyayewa shine rabin shekara.

2. A cikin rabin shekara bayan aiki na babban tuƙi, duk sassan da aka maye gurbinsu yayin kulawa za a maye gurbinsu kyauta.

3. Samar da sabis na shawarwari kyauta da jagorar fasaha.

4. Horar da masu aiki bisa ga bukatun masu amfani.

5. Lokacin garanti na waɗannan sassa masu rauni shine watanni 3.

kaso (1)

Lokacin aikawa: Agusta-26-2022
  • Na baya:
  • Na gaba: